![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgfzTE7PFrXaV-RmbS_4YjAxBI5MzB417Jrt_AGNt1zvVOVDx60cD5TL-mmyYa1Ieay6zMA-_GwKhpBc6LpK2h_yE1IKXfHs0HOs4_CRZjBBBlSae4ZQRTn3uu5EeYTt-RYFLhr8R1JdL9/s1600/Kimono1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixnyV31oHA9vyce1-hH-Pae-Ccuqi3f_uemk70Do-_6QJumLwOyywxpe06FFU8_wIa0ZjinHViV_UKsOs_P3obiZdomSMSCPdsspYgwWWiLrSLAgOZyV3IovGsO08gDNxjFK9Q8oUKSnBQ/s1600/Asakusa_Temple2.jpg)
“มัชรูมทราเวล” ขอแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวน่าสนใจสวยงาม มีอะไรบ้าง ไปดูกันเลยจ้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjmREsgpWPUc-Arj5G0HgZk6fXuFwQ_PtmDYjNKO8i3i1R4FzMzBGcFe9QT371ZqnWTJYTjhMsIDfUHa2Lwz2zu4mS01SNtqm3tCksdeHn-F88HWxGtKl50c75MmShJfMs6EZ-dboHpIPtH/s1600/Fuji_Mt1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0rAKi9COiQEy0FSs_dLecubAjw7UCsqnXetrfHQ41M3U9zk2aOIX980yJlWQ6NWIuQ7bWaTCP0y8PHPQwKTm1Tn2ukgtW1tcMGgkSdbS5W8vR1o2CVAzl4NkRhswzngHi7oKGtWzh0WrZ/s1600/Ashi_Lake2.jpg)
สำหรับคนเพิ่งเดินทางไปญี่ปุ่นครั้งแรก “มัชรูมทราเวล” ขอแนะนำให้ไปเที่ยว ปราสาทโอซาก้า เป็นปราสาทมโหฬารเก่าแก่สวยงาม สร้างสมัยโชกุน ฮิเดโยชิ โทโยโทมิ ภายในตัวปราสาท ยังมีนิทรรศการแสดงหลักฐาน ภาพเขียน เครื่องแต่งกายโบราณ ฯลฯ ที่เกี่ยวข้องกับประสาทและตระกูล Toyotomi อยู่ ส่วนบริเวณรอบๆ ปราสาทก็เป็นสวนสาธารณะขนาดใหญ่ที่มีดอกไม้ใบไม้งามสะพรั่งใน ทุกๆ ฤดู เป็นที่พักผ่อนหย่อนใจของชาวเมืองด้วย และยังมีร้านขายของกินหน้าปราสาทอีกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJceUWnCf41i9EruPhfT_OGnC5SMm1rSk2C0GsHtgi62FE3FBYSq8jkmp2eLSlNSMrmOk8-WwD5k9ZamNxfeo6F3GiVWazCVSmYMcSkuir9IrKnxzOcu1SQECgU8qwiJQVoWbHbUnxmD7B/s1600/Kinkakuji_Castle1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiC2SkSEdsrcN8qVprvktWN7bp6EGEox6dita66d0Cm2csjOMu1dgwX0jM5jHojhQ3zzooUOHE0Zr4XJdq1xRQ0COpbNdPE5dLNYH0U10mwwUGx5M_7JVZTv_HNNtkkr0r42mEpjA_y6Jwa/s1600/Giant_Crab2.jpg)
พลาดไม่ได้ กับการไปเยือน “เกียวโต” เมืองเก่ามหัศจรรย์ เที่ยวชมวัดสวยงามตามแบบฉบับญี่ปุ่นๆ นั่นคือ วัดคิโยมิสึ อันเป็นวัดมรดกโลกอันเก่าแก่ และติดรอบสุดท้ายของการประกวด 1 ใน 7 สิ่งมหัศจรรย์ของโลกยุคใหม่ พร้อมเชิญดื่มสายน้ำศักดิ์สิทธิ์ 3 สาย เพื่อให้ สวย-หล่อ + รวย + อายุยืน ปราศจากโลกภัย หรือ เที่ยว ปราสาทคินคาคุจิ ที่รู้จักในนามว่า “ปราสาททอง” มีชื่อเสียง ตัวเรือนเป็นสีทองจาก ทองคำเปลว มีจุดเด่นเป็นรูปหล่อ นกฟีนิกซ์ บนยอดปราสาท โดยรอบปราสาทมีลำธารน้ำใสสะอาด ทำให้เกิดภาพสะท้อนผิวน้ำสวยสวยงาม
ทีนี่..เป็นสัญลักษณ์ของโอซะกะ เดิมเป็นสถานตากอากาศของโชกุนโยชิมิสึ แห่งตระกูลอาชิคางะ จากภาพยนตร์เรื่อง เณรน้อยเจ้าปัญญา–อิคคิวซัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRVMTm6TAwVg95VfWiGl6omLwn0GXheBhCrqufzYTsECeHQ7yWueGHuYsE2gNZo-BwxkerFBmtro_PJrdI1gyZ63Qe3ZuA1_hdIsDLTh8E_L_7lmhVXkG5jQAzzSBX6G2VFyPMs0YWgETT/s1600/Imperial_Palace4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimGPTZEzWkQUQnBLSA2UkTeq3zhpNGg7BmIpNS2V1EDdWrDnYcEAGihPwmUyf_ND_Cg9a0vM8Liy_ANh_hzhVDOlOkS7XdSEkqurxeIQBnH5hfiOb1qw9ORDuI9AzvuX4a2Rfskr1CQGKH/s1600/Ohatsu_Tenjin_+Shrine1.jpg)
พร้อมตะลุยเมืองหลวงแดนอาทิตย์อุทัย เป็นสถานที่อีกแห่งน่าสนมากๆ@ โตเกียว...เป็นแหล่งรวบรวมเทคโนโลยีอันทันสมัยที่สุด มีสถานที่ท่องเที่ยวมากมาย เชิญสัมผัสความสมบูรณ์ของธรรมชาติที่ “วนอุทยานแห่งชาติฮาโกเน่” , ล่องเรือโรแมนติคสวยงามแบบโจรสลัดรอบ “ทะเลสาบอาชิ” , ชมความอัศจรรย์ของหุบเขานรกและชิมไข่ดำโดยนั่งกระเช้าสู่ “หุบเขาโอวาคุดานิ” , ชื่นชมความงามของ “ภูเขาไฟฟูจิ” สัญลักษณ์อันงดงามโดดเด่นที่สุดในโลกอีกแห่งหนึ่ง , พบกับบ่อน้ำศักดิ์สิทธ์ “โอชิโนะฮัคไค” บ่อน้ำที่ 8 ซึ่งเกิดจากการละลายของหิมะจากภูเขาไฟฟูจิ , ลองนั่ง “รถไฟหัวกระสุน” สัมผัสความเร็วถึง 240 กม./ชั่วโมง , นมัสการเจ้าแม่กวนอิมทองคำภายใน “วัดอาซะกุซ่าคันนอน” เป็นวัดที่มีความเก่าแก่ที่สุดในโตเกียว , ผ่อนคลายอาบน้ำแร่ธรรมชาติ ช่วยในเรื่องของกระดูกและการหมุนเวียนของโลหิต , ช้อปปิ้งจุใจ กับย่านช้อปยอดฮิตที่ย่าน “ชินจูกุ” และ ห้างอิออน เป็นร้านค้าช้อปแหล่งใหญ่ รวบรวมสินค้าหลากหลายชนิดรอให้เลือกซื้อ แหล่งช้อปที่รวมสินค้าไว้หลากหลาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfIRC_Jf71slfjELCxuJs2wmG9WIbgUWoJJaBHUXJ7_0C2ivtQmmOA2gFhdnncHXEbrohhem1gW2iKdmpiPU7-0fqm0H6vmja-fVxgKKJP2OdGfznjNVRV7WOznhbp2xdF7Xn61dYJBD05/s1600/Sakura_Maruyama_Zoo2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhDSuHmb9ZMpX3pQbPMICMWfNyk1WSMAUEFhLY4wPaTB-7Jew0xieWb2xhqDSDKRRRd4khyphenhyphenllMVI3K4CaMZG2hA4PrLtixMtijVbun2ZbiLMU9g4WecyjTAZmiswabAUvhkGi3L_yq1CjdC/s1600/Hakone_+National4.jpg)
ไม่ว่าจะไปเมืองไหนในแดนอาทิตย์อุทัย อย่าลืมไปชิม อาหารญี่ปุ่น รสชาดอร่อย ประทับใจ เช่น ขาปูยักษ์, ซาชิมสดอร่อย, ซูชิหลากชนิด, ชิมราเมนต้นตำรับญี่ปุ่น พร้อมเลือกช้อปของดีจากแดนซากูไร ฝากคนข้างหลัง ญี่ปุ่น...มีที่เที่ยวชมมากมายจริง ๆ จนไม่รู้จะไปไหนสวยงาม น่ารักไปหมด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLTR8a5EDTqT-ukfQleVw7zQlT0YTC7mnYzDYBpeiXQ3xjykL-6k4_ouXZ8tgxxgrOUrq4fCp708EX3EyDZYTbSkl-VUjH4NBxa5TYWgLkI9mArp-ZmMNFyBVZ6P0hHBg7aaAKCSsgya_K/s1600/Japanese_Food_Set5.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0n2sQSr8FMyO5uzn8CsdVfCKU56LE2drbDq1Djx2AqGTbS1jB2HLTIByMtA0uYnSwSDOE3baxkEZvk8FS_h3kUyEcL0D6lO_UJaz7t66ZsVDUjW0sm0-4Xa45jWU-QjKgMMO7x6UDlSg9/s1600/Giant_Crab1.jpg)
การเดินทางไปแดนซากุระนี้ หากท่านซื้อทัวร์กับบริษัททัวร์จะสะดวก และปลอดภัย เพราะเราพูดภาษาเขาไม่เป็น แล้วทัวร์ยังจัดการเรื่องเอกสารวีซ่าให้ด้วย บริการดี พร้อมอาหารและที่พัก มีมักคุเทศน์ดูแลเราตลอดทริป ขอให้มีความสุขกับการเที่ยวญี่ปุ่นนะจ๊ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjNfeEyfmxKrY_LWkhu8gcobvL8MHg-pZXgaKx-MN3lVV9bTOXh5vG5AkE8zCoRsY91I4RvT97KGVf_CSqvjjR_jROgnm8yRpZA5T0iHBaldenkM7Gq63rMZXkPU7O3GY0oyai4z0499B1Q/s1600/Canal_City_+Mall4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgvaoKriMC8d9-2FPWl13tXoe5XNfsc3egyo0UBMXfesA49PwpAHS9fC0LOwGWJk2HFA69he0wWBg6jjj35d-TJ1FLboGn0OfdHdmGjJYkqZjTjBvYE-eKFvC8SzsZQruEpBj-sxqqnaDs5/s1600/Aeon_Shop100Yen5.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น :
แสดงความคิดเห็น