![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiSjg9cvX8sdHDNoyTfHSqqEEfMmkaKnEnj_T7iKlVou7GWQcHH4Vu3iFZsPp1Y8OxUeVpvQ1sgyWAb_8i5mgrZVBFQrXsOe1_HHzsyu6razXZyD7OXXydfjyocLp2mQfIpGTO9zC17nV70/s1600/Singapore_Airlines1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwEV0yw13wC5XZRU1rAuUWIrdxtPIxltPDJav8U9MJwE4_D3Xhbx0zVYEhw4_ZeJ2CNY6eGOpAHq39aLro8VRRjcovSJeRJqySGbt9JC5NCbtm-o3R-EfZ4mB8eerqJfNDqtgP0tjIn1zn/s1600/20_resize%255B1%255D.jpg)
ชั้นที่นั่งบนเครื่องบิน
เครื่องบินโดยสาร เป็นยานพาหนะสำหรับเดินทางที่สามารถเคลื่อนที่หรือบินไปในอากาศได้ และใช้ในการขนส่งผู้โดยสารที่สร้างขึ้นเพื่อขนส่งผู้โดยสารโดยเฉพาะ สำหรับตั๋วเครื่องบินนั้น เขาจะเขียนไว้เลยว่าตั๋วของท่านเป็นตั๋วชั้นไหน ตรงช่อง CLASS พิมพ์ตัวอักษรย่อชัดเจน เช่น F, C, Y เป็นต้น โดยทั่วไป สายการบินจะมี การจัดชั้นที่นั่งบนเครื่องบินออกเป็น 3 ระดับ คือ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjh0mM40XY2doPJ1TbtsY52TIT9aJ2X81tQu2g40P78F689Pe0x5SyMEY-ZpfNOJ-dw1_XF1hHkmaC9rBy71_z68A67IPi3w-OjH9xU74cz8RDtM2NxEazwYKkzlH37qQeXNUBQ0SFvn1kU/s1600/296567921_f9900b7c74%255B1%255D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg0HuPNhhPr7ngnJ5e4O9SncZAYhLmbXD84JTf0AvXKCPr3nRlRNDoS5Y7LT5_-Wu2UWYYXBH36yfphjMHEyFq8pPOSFbLjaUISEOwvq1Wy8yZAcgBZmASPNjXAK62ZWWtmRqebV3czJyWI/s1600/E-Ticket3_resize%255B1%255D.jpg)
1.ชั้นหนึ่ง (First class)
ที่นั่งชั้นหนึ่ง หรือ ที่นั่งชั้นเฟิร์สคลาส ส่วนใหญ่อยู่หลังห้องนักบิน เป็นเพราะพื้นที่บริเวณนี้ค่อนข้างกว้างและเป็นส่วนตัว อาจมีทั้งชั้นบน และชั้นล่าง มีพื้นที่เป็นสัดส่วนและส่วนตัวมากที่สุด ไม่มีผู้โดยสารชั้นอื่น เดินผ่าน ที่นั่งส่วนนี้ จึงสะดวกสบาย เงียบ และไม่พลุกพล่าน เหมาะแก่การวางเก้าอี้ขนาดใหญ่ จำนวนที่นั่งจำกัดขึ้นอยู่กับขนาดของเครื่องบิน รวมทั้งอุปกรณ์อำนวยความสะดวก สมกับราคาตั๋วที่ถูกบวกเข้าไป แพงกว่าที่นั่งปกติหลายเท่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdwG2gRFl0sF7c0BJIxbWQgBKPiEtkp1FnlhquLZKT45VDKFJmr7BogeiN8auAK8WFeQJnPhwATpLzUTlI5Lz7y4UoQMV6JBF64gv31RqMCTASNHZvA_nLkkRfD_pFeDKyPQEQ6Ze0kA4T/s1600/405674501_388ea3f5cc%5B1%5D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-a8PKuZewDb7rhJzgN1eqpQ_xylbNw3w108k4fss1fnwKvkuzf2O_LJSbrYIA5vsyF0_IjEBbtUNOSf16Jtg_Q8NOUlFvLjJFVSFPmA2wF_sG_LbY3fYMUIb-bKopGNC0ammCDjG3-UMf/s1600/4521795691_abcf8545a1%5B1%5D_resize.jpg)
ตั๋วของท่านเป็นตั๋วชั้นธุรกิจ ตรงช่อง CLASS เขียนว่า F หมายความว่าตั๋วของท่านเป็น first class เป็น ตั๋วชั้นหนึ่ง ที่นอนของท่านสะดวกสบาย และพรั่งพร้อมด้วยอาหารการกิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtb02w1dRVPRVay2lM6BlI7hYmKRbknYpsbDaK6yonSvGCH51mSXfBS6l7vFJ0hnI5MLVry0xUnSJj7ViUgfW1VslpU-ur0UVPqdGAgHSAgF1XAzpeqeJlugo7q8ckdaQCmOYIz5eRFHjS/s1600/94825478_f8c42246a7%5B1%5D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQxRqTNqjDFq41K-DNXrX8pzdXVtNnx3YNnC6p-nXC-LxWPvjDU9GY-MEf1Yd_0TIbmC6cJEe4kp42RkdtwcloutfaDxUla6ePeoh-IYVrfZmb1xJ8C7Pevo6rbv1tTFZWwTsJc8m8GEy4/s1600/2_resize%255B1%255D.jpg)
2.ชั้นธุรกิจ (Business class)
ที่นั่งชั้นธุรกิจ โดยทั่วไปอยู่ต่อจากที่นั่งชั้นหนึ่ง และอยู่ด้านหน้าของที่นั่งชั้นประหยัด อาจมีทั้งชั้นบน และชั้นล่างเช่นกัน ตั๋วของท่านเป็นตั๋วชั้นธุรกิจ ตรงช่อง CLASS เขียนว่า C หมายความว่าตั๋วท่านเป็น business class คือ เป็นตั๋วชั้นธุรกิจ อาการกินดี ที่นั่งก็ยังพอใช้ได้ ไม่ต้องเบียดเสียดยัดเยียดกันเป็นปลากระป๋อง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIepHJ0M3yLcTTmboLBWL-L7BmYXSq5Pn0pVQJST44qwz5NDMjJRm0Kv9UPOGUNbJ6E97eeSgo5g8AVT_XKFi-Q7pLMLq53RAt7fF3sO6wdQmsgT5t7ZEbtSIwSufmCO428XIhDybQbSBj/s1600/1095373552_2b949f4602%255B1%255D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgaIFDDfOL2R7OKZi2iflIbSrAJZSIbVRBM9kaSKvfJxoqeggFXmHvXqZlEB3kv3gffnSNJlpzSphFVDNGUzmFGgO6cv6NNbjE0lq33uovhyqcYNtaP9IYSKAHx_VKl7vgDULPYfBPR9UIe/s1600/80531426_4f2b17ed88%255B1%255D_resize.jpg)
3.ชั้นประหยัด (Economy class)
ที่นั่งชั้นประหยัด โดยทั่วไปเริ่มตั้งแต่ส่วนกลางของเครื่องบิน (ส่วนปีก) จนถึงส่วนท้าย (หางเครื่องบิน) จำนวนที่นั่งมีมากที่สุด ตัวเก้าอี้ที่นั่งในชั้น Economy Class ไม่มีความแตกต่างกันเลย เก้าอี้นั่งไม่สามารถจะปรับนอนราบ ปรับเอนได้ตามปกติเท่านั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjuCwQibkHZrOle3_qxy422w8M65tMZSYwSdqEaJ8IxEe1WZOFkg_REJZYOjQAdmRVxXXzr4zSnk3ax2SmUqhiY3ykGr7NHAVrN7cSO_Tu8FEOYwMJVZ-ZhwfsXmyP43sYKkoVGqP31-zES/s1600/27532625_a273c013e6%255B1%255D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi57miH5doiVVel1mSqLKh5DwEN1L2hS7Zp_2coI9Sq4F3krKx5i1Gmt71Xw4xq5MDGFBSLNQie89dteylkhjXrPnxBjot3Q24flwXRdWuSq93C4ShN_e3WCL0BjxFWKSsZ2H5QaOh1D5b3/s1600/31_resize%255B1%255D.jpg)
บางสายการบินอาจมีที่นั่งชั้นประหยัด แบบพรีเมียม (Premium Economy) คือ เก้าอี้นั่งจะกว้างสบายกว่าชั้นประหยัดธรรมดา ค่าโดยสารแพงกว่าชั้นประหยัด แต่เก้าอี้นั่งไม่สามารถปรับนอนราบ ปรับเอนได้ตามปกติเท่านั้น และชั้นที่นั่งนี้มีเฉพาะบางเที่ยวบินที่ต้องใช้เวลาบินนาน (Long Haul Flight) เกินกว่า 6 ชั่วโมงขึ้นไปและบางสายการบินเท่านั้น
หากตั๋วของท่านเป็นตั๋วชั้นชั้นประหยัด ตรงช่อง CLASS เขียนว่า Y หมายถึง economy class ท่านต้องนั่งในชั้นประหยัด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj7HVOoMS2ayQKzMWtSVX4vH7v9ZJuGxNWLjHLv2F9NDRursLNChIqqguAeR1OQhfLewrtEyHyx9GZV_Ls66mQ3KS8ag3s3rszYOKUrHtVpPVv05y-ZoBHUq6E8TYvb1JBK8dnXY_v38q8h/s1600/1_resize%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgx-g2q0ZxR_3iyKASmAlINEnKGwItuEi-7lpvRMqxlm8xyW9vElbj3BbfnYsnWVeFD6uTQjOPdk4g1f-rYV_Kp94APU_wZPXLlXzgQEkefJho6mJy81QcP6a8tlwioKwG5u24jM6y54URp/s1600/6_resize%255B1%255D.jpg)
อย่างไรก็ตาม อาจต่างกันที่ "Booking Class" (Economy: Y, B, M, H, Q, X, N, V, W, T, K, S) ในเครื่องบินเดียวกัน ตั๋วชั้นประหยัดก็เหมือนกัน แต่ Booking Class ต่างกัน เช่น W Class การบินไทย เที่ยวบินภายในประเทศ เป็นราคาโปรโมชั่น ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงการเดินทางได้, Q Class การบินไทย เที่ยวบินภายในประเทศ เป็นราคาสำหรับเยาวชน เปลี่ยนแปลงวันเดินทางได้ เที่ยวบินได้ และในแต่ละ Booking Class มีจำนวนที่นั่งจำกัด ดังนั้น การตัดสินใจซื้อตั๋วก่อน ท่านจะได้ที่นั่งในราคาที่ถูกกว่า ส่วนที่แตกต่างของ Booking Class คือ ราคาและเงื่อนไข นั่นเอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhKWgnZqBiSXcVHL6fan66RS1UVjIZH7lXM058Y4dcFLBRblFQNCaaYyIXigJTPlsafh7ZDqL3bTssx-QtGb9rDHOnFVmD-trzDBD2c3g8r-WCBNm7XKdlF8keuvz6avlhcE5tRofmeGLAx/s1600/MushroomBooth2_resize%255B1%255D%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgHWBMb66KMjZBHkJbdjMPldI0IjZvHXEij7yrwmNGkBA8U-7mCFuBJ9SqucJQmQAgp7PcbH2FQESXwjWx9pogMu8a02LDtupca4Qn1Ms9Q1KXo4d1HCRqQGX1tuTrkp571TtjRzWm0gfZ8/s1600/S4_resize%255B1%255D.jpg)
การเลือกที่นั่งบนเครื่องบิน
บางท่านอาจสงสัยว่า หากจะเลือกที่นั่งบนเครื่องบิน จะเลือกนั่งตรงไหนดี เพราะแต่ละที่นั่งมีข้อดี-ข้อเสียแตกต่างกันไป
**ที่นั่งริมหน้าต่าง (Window Seat) เป็นที่นั่งยอดฮิต มักถูกหมายปองเป็นลำดับแรก เพราะที่นั่งริมหน้าต่าง ผู้นั่งสามารถชื่นชมวิวทิวทัศน์ได้ โดยไม่ต้องชะโงกหน้ามองข้ามศีรษะใคร เหมาะสำหรับเดินทางระยะไกล และอาจไม่สะดวกหากต้องลุกออกจากที่นั่งเพื่อเข้าห้องน้ำหรือทำธุระอื่น ๆ ซึ่งต้องลุกเดินผ่านที่นั่งด้านข้างเคียง ในกรณีที่เป็นคนแปลกหน้า อาจทำให้เกิดความรำคาญถ้าต้องเดินเข้า-ออก หลายครั้ง แต่หากเป็นคนรู้จักกันปัญหาคงน้อยลง นอกจากนี้ การนั่งในตำแหน่งริมหน้าต่างของเครื่องบิน อาจทำให้ผู้โดยสารไม่สามารถขยับร่างกายได้เท่าที่ควร อย่างไรก็ตาม หากท่านชอบนอนบนเครื่อง ก็สะดวกดี เหมาะกับคนนอนหลับง่าย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvGWSEA7X9YLBy8RbXLT0t_5z8HLcNmQ4MmZDNGxKVE7IoIW02dSgeXHRBCg6K70C-PiE0p3WO6bnITngOcLE32i_Ht1uNZ0dFv6OhdlaO9byCPxxNx5KdBNMnoKIQcgH2GVHTijLzbd7g/s1600/2163369130_84400296dd%255B1%255D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjmqEixIQfPHzU0pDgM_Ww3Acq243_JhomUNttw2O3k2fIRMpiTxEhXs7Oqq_Q2WfTYZxcJdhTXc68DCbKey6H5raWeeiisQtzvFQyidzcjPGq9VIwBL32HJtmPFouqd-Og1RhwvmCLl3KD/s1600/78725469_666dfa84b9%255B1%255D_resize.jpg)
**ที่นั่งตอนหน้าหรือหลังของเครื่อง ขึ้นอยู่กับประเภทของที่นั่งที่ท่านทำการจองไว้ หากเป็นประเภทเดียวกัน การเลือกที่นั่งช่วงที่ห่างจากห้องน้ำ มีความเป็นส่วนตัวมากกว่า เนื่องจากผู้โดยสารที่เดินผ่านไป-มา แต่หากท่านคาดว่าจะต้องเข้าห้องน้ำหลายครั้ง หรือ ไม่สะดวกในการเดินอาจเลือกช่วงที่ใกล้ห้องน้ำก็แล้วแต่ นอกจากนี้ การเลือกที่นั่งตอนหน้าจะได้รับการบริการจากพนักงานต้อนรับบนเครื่องบินก่อน ( เช่นการเสริฟอาหาร ) เนื่องจากขั้นตอนในการให้บริการ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiS8WfZ59PmQ_1Ig2LgEYTkH99tlf3DJWmn0Eh_JIjsKjikxKRPpTMM3wbEVyfn12DbYF1LHbjH1zvnlaMDNrs9gmSH2J-b5jy14eGi4m6h095ClFzT-0y2-HgjZ-nstbbzaVsBS0T-4D_3/s1600/37_resize%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiO18RoJYCeATXA4kC2nTpqsGN3RDkpjYUUX6a8WPiANS6i98TqwmRGRGMeqLekBBURdF3XmuxS95OgxGST-aVnVu8HClfHWjPCrOfKJ7zXcyoLvhmCp8EM51qEIfvqP1q65mSBMmAEh-wU/s1600/S2_resize%255B1%255D.jpg)
ส่วนที่นั่งท้ายปีก เหมาะสำหรับท่านที่ชอบสามารถดูปีกเครื่องบิน โดยเฉพาะเวลา เวลา เทคออฟ (Take off) และ แลนดิ้ง (Landing) เพราะว่าดูการทำงานของปีกเครืองบิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj95Yf-vO5O4-F5w6iSTfBtM9DsI_gZqWfk7dhhRyC69tLEF4a-V_rl8dFVWF-cgW9JORnHOEwKsvXwFX3sGCVNL-FLAZxetUMp_u74uYRDor-jLYs7cOQPcK-_CCqjESbZh3X11V1RIW6M/s1600/388612320_f84dd3097a%255B1%255D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvwHkMNQQdMHLR0bxkqxMcOZa3xNYCQEifCHGJD4tiPW7tGpaSnI8ACejK-DowM7GYVG_HYp7VD_Tka_-E4qJibmpEeMjr6Uv4O2ByeHATY3TP1mOXUPSn935NOpzdJDiJIBn4UcwutRVR/s1600/2291702904_ce26f800a2%255B1%255D_resize.jpg)
**ที่นั่งติดทางออก (Exit seat) หรือ ที่นั่งใกล้กับประตูขึ้น-ลง ช่วยให้ไม่ต้องเดินหิ้วสัมภาระไกล หรือรอติดคิวยาวเหยียด กว่าจะได้นั่งประจำที่ หรือลงจากเครื่อง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrr6ElewgLAfF9V-ZxeP5IoFzSoZuseoHIpjLbRj0TuVv_kf-G1g3Tp0RZIJfODbZ12UMJ2q6goU2ysrp4GC5XZH5uaaomadEV6PWxvNt2ElitFs8iVk_vkuocy4NauKEr5wTkEmJiZS1P/s1600/2251734153_8769b3bbd7%5B1%5D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJtIjvZq8_6Kk009qGblYeuzpV-y5S9MaF6aWp62dxjVFWLgQm6j3iXFG5cB1BProAjwLrk7z5eDs5Rwt8sMJYSEaZhAMf7yC7aUETSFJtVMldwBqZhVpX9JGq7pS4C4a0zozTvDk1LNx0/s1600/2442787950_bcdc38d093%5B1%5D_resize.jpg)
**ที่นั่งริมทางเดิน Aisle seat หรือ Isle Seat ติดทางเดิน เหมาะสำหรับท่านที่ชอบเข้าห้องน้ำบ่อย หรือเดินทางทางไกล มักชอบริมทางเดิน และเข้าห้องน้ำสบาย ไม่รบกวนคนอื่นเค้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRYJCbIzpxx2zHVzkG5MYKH5btYf9_iVcADemnRR61iKb-skV3pEymBCvBz6b0282RCyzAvHM6mohn10I4FtF9daQXQK4PDCp0EQRIgzuyzDTXZqqHLdQ67zl3A-2uviMlYwOGzyovWM7D/s1600/4171200014_926e9ec2a9%255B1%255D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEho5zlMp1b1c2fpDur_B5HfCGO_0gJKXDJYwY3MfI1HxhRyWrv5uWWi-e3JWxGUjuJjlb6_F6Xf5GWClqYOWVryMRC4fAiVeISwhdInFHbDBC-4PoIv5xnAXbkHIIZn8Q0g4m3iXbQe8Vqx/s1600/7_resize%255B1%255D.jpg)
**ที่นั่งริมประตูฉุกเฉิน (Long Leg) สามารถเหยียดขาได้สะดวกดี แต่ว่าต้องสามารถช่วยเจ้าหน้าที่เขาได้ เวลาเกิดเหตุฉุกเฉินต้องสละเครื่องบิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhjjzZXAPMj13pJbJ4Sfz83dVW2U4I8goKICjbAgH_R2CE0cZbr2G3qtiefTFHKNDV8Id9I0LtBMSbmxe7Fx3doaxSOsVgPYkoycmG8JlXEhX9Bf4Rbmf1puww3NcT_U5z04v2cG3O6RvjW/s1600/2927788530_7ce54cea48%5B1%5D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiegKmx22sKwTHz30-vi-AlqHrR7_N63POwEIHxQGN-RHHrucKQkGrh_NouBYI3yTJ23knnvHvC9gMhcqvgbSX-8zku2NzwNlXDEYH67XFgBKqIEjA4CREgiQKN_QkD_F3kDsJ7nJAbquwP/s1600/5199129325_98706b7c4b%5B1%5D_resize.jpg)
หมายเหตุ ปัจจุบันนี้สายการบินเกือบทุกสายการบินมักกำหนดให้เป็นเที่ยวบินปลอดบุหรี่ จึงไม่จำเป็นต้องเลือกที่นั่งเป็นพื้นที่สูบบุหรี่หรือไม่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFFUXssGZufNYEw2mksxe0QWgniBoiGLgFmI8eh1YNPHJdBpM_gxTdSvmvToJA9csvSXntyl-XkJVdczcnZoP9oa1Ul1KGMpx2IzD0Qhf7PdQY1lhLDVGeOONZh4IrvwII0oa3lLYHgz7R/s1600/15_resize%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5jYULHi3jthgNiSNVe6ITugCRHMg7gAzLlZ4cU0n3ay7ucYGBMH54Jl0ifaKUdEddAu9SGjDnay0gxajdK6V9w-Nok5S5E0s2jlIxzQhr-sn5NjDI6-IGTVOzixFjZxPGdLzUbAsOP6UG/s1600/E-Ticket5_resize%255B1%255D.jpg)
ที่นั่งตรงไหนปลอดภัยที่สุด หากเกิดเครื่องบินตก
ที่นั่งส่วนใดบนเครื่องบิน น่านั่งได้ปลอดภัยที่สุด ยามเมื่อเครื่องบินเกิดอุบัติเหตุ มีคนเขาบอกว่า “ส่วนท้ายของเครื่องบินคือ ส่วนที่ปลอดภัยที่สุด” เพราะบริเวณดังกล่าวเป็นส่วนที่มีโอกาสได้รับความกระทบกระเทือนน้อยที่สุด
ยามเครื่องบินเกิดอุบัติเหตุ “เครื่องบินส่วนใหญ่ที่เกิดอุบัติเหตุ มักจะมีอาการก่อนร่วงคือ หัวดิ่งลงพื้น จากนั้นท่อนหลัง หรือ แพนหาง จะหลุดกระเด็น ส่วนดังกล่าวของเครื่องบิน จึงเป็นบริเวณที่ได้รับความบอบช้ำน้อยที่สุด ทำให้ผู้ที่นั่งตอนท้าย มักมีโอกาสรอดตายมากกว่าส่วนอื่น” ด้วยเหตุผลดังกล่าว กล่องดำ หรือกล่องที่ใช้สำหรับบันทึกข้อมูลการบิน ของเครื่องบินแต่ละลำ จึงมักนิยมติดตั้งไว้ที่ส่วนท้ายเครื่องบินทุกลำ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhT2Qblu6hdhbHGzfmpBFem0kNLGAEFCm7FEES-PtmuKUdWDcOvEWfLsa9b-FeNGslK_vXDeTMLnQ44lgB34PaNi329tGt3R-g6QfQ3uzBRjcZk38zFmetC_RTL4Ed4qDm9k8zBfMitIz15/s1600/38_resize%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgHWBMb66KMjZBHkJbdjMPldI0IjZvHXEij7yrwmNGkBA8U-7mCFuBJ9SqucJQmQAgp7PcbH2FQESXwjWx9pogMu8a02LDtupca4Qn1Ms9Q1KXo4d1HCRqQGX1tuTrkp571TtjRzWm0gfZ8/s1600/S4_resize%255B1%255D.jpg)
นอกจากนี้ นิตยสารป็อบปูลา มาแคนนิกส์ (The Popular Mechanics) เคยวิจัย โดยการวิเคราะห์ทางสถิติไว้ว่า “ที่นั่งบนเครื่องบินด้านท้ายปลอดภัยที่สุด” ทั้งนี้ จากการศึกษาสถิติจากอุบัติเหตุต่างๆ ของสารพัดสายการบินที่เกิดขึ้นในสหรัฐอเมริกาชี้ให้เห็นว่า ยิ่งอยู่ห่างจากหัวเครื่องบินเท่าใด ก็ยิ่งปลอดภัยมากขึ้นเท่านั้น โดยสถิติผู้รอดชีวิตจากอุบัติเหตุบนเครื่องบินส่วนใหญ่ 40% มีที่นั่งบริเวณหางเครื่องบิน
นิตยสารป็อบปูลา มาแคนนิกส์ ได้นำข้อมูลอุบัติเหตุของเครื่องบินในสหรัฐฯ จำนวน 20 ครั้ง จากสำนักงานความปลอดภัยด้านการขนส่งแห่งสหรัฐฯ (NTSB) ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2514 -2550 อย่างละเอียด ที่มีทั้งผู้รอดชีวิตและเสียชีวิต พร้อมทั้งข้อมูลแผนผังที่นั่งของผู้โดยสาร มาวิเคราะห์ว่าอุบัติเหตุแต่ละครั้ง ผู้โดยสารในแต่ละที่นั่ง มีสภาพเป็นอย่างไร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjn1xNGhuRG8IjD40-nkOJPJV2Yl6SF30WcG4rTsknHFIi-hIZXNDJvrGOKTxoN-8NlW1uOu0GHyuO0IvJVQss_CxczSvGKo50oxtuGaUz01NmX4vAzpYI4VH3BaJmKQ5PkJoXdtNSqTrW8/s1600/2175983889_968ceb3c5d%5B1%5D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhrymCzfVrMj4RBjbkQMrWTPmxNsicfhuPebM8ba4qWBQAOhKmbATJOit3kqT1t2dAQsGRVWbDc6PMZ_dFWRTAunIZpPrWPBITGAcYphRDN84mmiLm1M7szPvt13eiwg8MY_enBr8j0mKOg/s1600/5030368707_366a841328%255B1%255D_resize.jpg)
การเปรียบเทียบอัตราการรอดชีวิต แบ่งเครื่องบินออกเป็น 4 ส่วน โดยได้ข้อสรุปว่า “ยิ่งใกล้หางยิ่งปลอดภัยกว่า” เมื่อคำณวนตามอัตราการรอดชีวิตแล้ว นิตยสารป็อบปูลา มาแคนนิกส์ สรุปว่า ผู้ที่นั่งเคบินท้ายมีอัตราการรอดชีวิตถึง 69% หากเกิดอุบัติเหตุ และไล่ขึ้นมา ในเคบินส่วนปีกโอกาสรอด 56% เสมอกับเคบินส่วนหน้าปีก อย่างไรก็ดี เคบินที่มีอัตราการรอดชีวิตต่ำสุดคือเคบินแรก ซึ่งส่วนใหญ่เป็นชั้นหนึ่งและชั้นธุรกิจ โดยมีอัตราการรอดชีวิตหากเกิดอุบัติเหตุเพียง 49%
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhINfJA9zibSrY_0R5TMdgP0dM8y88K5JLTzeSOzLV9XK3tsaQrGfg_VNTTvJ2p35CfEiY3ElcZNirNKxoisAf5LBy52zsAhcOeAsyh0ikbgaCI2CnM7coK64g41ScrW4KeuNetUScSpONv/s1600/29_resize%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgK8JarfcInvdq0a-wo94aasJADyPHpkmGGJMIn0abzMUF8M-P5hISl-3jGzz6zHR2KRb6B6P4ZXorgvg3KF9KbyIUxTN-Z4SmamzbFZ1jWpAIFCigMwMQ7lpLMOvsrzvo9vViX4QvhFs4n/s1600/Thai_Airway1%255B1%255D.jpg)
แม้จะเห็นว่า อัตราการรอดชีวิตหากเกิดอุบัติเหตุบนเครื่องบินไม่แตกต่าง กันมากนัก แต่ที่สำคัญ ไม่ว่าจะนั่งตรงไหนของเครื่องก็ตาม เมื่อแน่ใจว่ารัดเข็มขัดแน่นแล้ว ก็ทำใจให้สบาย ตั้งใจฟังลูกเรือแนะนำกรณีฉุกเฉิน ต่างๆ และประคองสติให้มั่นขณะเกิดเหตุกันดีกว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLZk0ZNZXb_9CMyXn3iv5yFve0RP5qxL2uwxyDDtXnSIogVTyW5jfsP3N5btB_kpgtLehiOu6phOdgv7VDcpDRpGChfb4alTmvEGJ4iSVzw6rxTMgB8GKPi6e-H1MwXd4a5Q75Y1VEP2vz/s1600/78725479_df67b6e849%255B1%255D_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiph7hp97m-zetUO39bUIhmzj7Xk_ySIa7YgfH3GE1XH6mSU5omcZMpjhAHXLeKisO0afW2nBjOTlAOt439CKmcbytl_Q7dc-ES2olwcqm5Ao3RcngNsB7di2PO8FZS0Aaxp9UC9IDmjjWh/s1600/Air_China1%255B1%255D.jpg)
อย่างไรก็ตาม หากเปรียบเทียบ การเกิดอุบัติเหตุยวดยาดพาหนะ เครื่องบินถือว่าปลอดภัยที่สุดแล้ว เรื่องแบบนี้ ชะตาชีวิต คนบนท้องฟ้าคงลิขิตมาแล้ว ไม่ต้องคิดมากมาย ตั้งใจทำงาน ใช้ชิวิตให้มีความสุขก็พอ...
ไม่มีความคิดเห็น :
แสดงความคิดเห็น