![feature_immage](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/feature_immage-15.png)
อะแฮ่ม...ทุกคนค่ะ วันนี้ มัชรูมทราเวล ขอปรับโหมดเป็นผู้รอบรู้ เพราะว่าเราจะพาไป เที่ยวมัลดีฟส์ ดินแดนสวรรค์ของคนรักทะเล โดยเฉพาะสาวๆ ที่ฝันจะไปใส่ชุดว่ายน้ำสวยๆ ถ่ายรูปคู่กับทิวทัศน์ที่สวยงามอย่างแน่นอน มัลดีฟส์เป็นประเทศที่มีหมู่เกาะเล็กๆ มากมาย อีกทั้งยังมีโลกใต้ทะเลทีมีอุดมสมบูรณ์ มีปะการังนานาชนิด ปลาเล็ก ปลาใหญ่ และอากาศที่บริสุทธิ์ ทำให้ใครๆ ต่างก็คิดว่าไปเที่ยวมัลดีฟส์นั้นราคาต้องแพงแน่ๆเลย แต่ มัชรูมทราเวล ขอบอกเลยว่าเที่ยวมัลดีฟส์นั้นไม่แพงอย่างที่หลายๆ คนคิดอย่างแน่นอน แถมไม่ต้องขอวีซ่าอีกด้วยนะ
1. ข้อมูลสายการบิน
![pic 2](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic-2-1-e1472610767739.jpg)
สำหรับด้านสายการบินนั้น ก็มีหลายสายการบินที่ให้บริการ ทั้งสายการบินที่บินตรงและแบบต่อเครื่องอีกที ถ้าอยากได้ราคาถูกเราแนะนำให้บินต่อค่ะ หรือติดตามโปรโมชั่นของแต่ละสายการบิน ส่วนสายการบินที่บินตรงจากกรุงเทพ-มัลดีฟส์เลยก็จะมี บางกอกแอร์เวย์ และส่วนด้านสายการบินที่ต้องบินต่อนั้นก็จะมี ศรีลังกา มาเลเซีย สิงคโปร์ และแอร์เอเชียที่ต้องไปลงที่โคลัมเบียแล้วต่อเครื่องมาที่มาเล่ ( มาเล่นั้นจะเป็นเกาะหลักสำหรับการเดินทางมายังมัลดีฟส์) สำหรับราคาตั๋วเครื่องบินที่ถูกสุดๆ นั้นก็ต้องเป็นของสายการบินแอร์เอเชียเลยค่ะ ที่มีโปรออกมาตลอด แต่ต้องต่อเครื่องนะค่ะ ราคาเลยถูก แต่ถ้าใครขี้เกียจนั่งรอต่อเครื่องก็แนะนำ Bangkok Airway บินตรง ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 14,500 หรือแล้วแต่วัน และโปรโมชั่นที่มี** ส่วนด้านราคาตั๋วเครื่องบินนั้นก็ขึ้นอยู่แต่ละสายการบิน วัน เวลา และโปรโมชั่น **
2. ที่พัก
![pic3](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic3-8-e1472610809149.jpg)
พูดถึงที่พักที่มัลดีฟส์นั้่นมีรีสอร์ทสวยๆ มากมายเป็นสิ่งที่เลือกยากมากๆ เพราะสวยทุกทีและแต่ละที่ก็มีจุดเด่นไม่เหมือนกัน แต่ใครที่มีงบน้อยก็ไม่ต้องห่วงว่าจะแพง มาดูกันดีกว่าว่ารีสอร์ทสวยๆ แต่ราคาเราสามารถเอื้อมถึงได้มีอะไรบ้างCentara Ras Fushi Resort and Spa Maldives(เซ็นทารา ราส ฟูชิ รีสอร์ท แอนด์ สปา มัลดีฟส)
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic-4-2-e1472610889664.jpg)
โรงแรมหรูระดับ 4 ดาว ในเครือ Centara ไม่ไกลจากสนามบิน นั่งเรือ Speed Boat ออกไปเพียงแค่ 15 นาทีเท่านั้น รีสอร์ทแห่งนี้ตกแต่งได้สวยงาม และกลืนกับธรรมชาติสุดๆ มีราคาเริ่มต้นเพียงแค่ 20,xxx บาทเท่านั้น แถมยังมีห้องอาหารให้เลือกอีกมากมาย รวมใทั้งมีห้องอาหารไทยด้วยนะคะ
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic-6-1-1-e1472611366602.jpg)
![pic 5](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic-5-2.jpg)
เวลาเปิด-ปิด : เปิดตลอด
วิธีการเดินทาง : นั่งเรือ Speed Boat 15 นาที
แผนที่ :
วิธีการเดินทาง : นั่งเรือ Speed Boat 15 นาที
แผนที่ :
Thulhagiri Island Resort and Spa Maldives
(ธัลฮากีรี ไอส์แลนด์ รีสอร์ท แอนด์ สปา มัลดีฟส์)
(ธัลฮากีรี ไอส์แลนด์ รีสอร์ท แอนด์ สปา มัลดีฟส์)
- Cr : maldivesholidays.org
- Cr: maldivesholidays.org
รีสอร์ทขนาดเล็กที่ตั้งอยู่กลางมหาสมุทรที่สวยงามเกินที่จะบรรยาย เป็นรีสอร์ทระดับ 4 ดาว แต่ราคาน่ารักมากค่ะ เริ่มต้นเพียง 16,xxx บาทเท่านั้น โอ้โหราคาดีงามมากเลยเนอะ ที่นี่มีห้องพักให้เลือก 2 แบบ ได้แก่ Beach Bungalow และ Water Bungalow มีความสะดวกครบครัน พร้อมห้องอาหารนั้นยังเป็นแบบ Buffet เปลี่ยนสลับเมนูกันไปอีก ดีขนาดนี้เอาไปเลย 5 ดาว
![pic9](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic9-8-e1472611614768.jpg)
เวลาเปิด-ปิด : เปิดตลอด
วิธีการเดินทาง : นั่งเรือ Speed Boat 25 นาที
แผนที่ :
Safari Island Maldives (ซาฟารี ไอส์แลนด์ มัลดีฟส์)
- Cr : maldivesholidayoffers.com
รีสอร์ทระดับ 4 ดาว ที่รายล้อมไปด้วยน้ำทะเล และปลาการัง โดนใจสุดๆ สำหรับคนที่ชอบดำน้ำ ราคาเริ่มต้นเพียงแค่ 31, xxx บาท อย่าเพิ่งตกใจราคานี้รวมค่าอาหาร และเครื่องดื่มแล้วนะค่ะ ที่นี้ยังแถมกิจกรรมฟรี 1 อย่างซึ่งเราสามารถเลือกได้ว่าอยากทำกิจกรรมไหนบ้าง
- Cr : maldivesholidayoffers.com
![pic 13](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic-13-1-e1472612378110.jpg)
![pic 15](http://www.mushroomtravel.com/page/wp-content/uploads/2016/08/pic-15-2-e1472612403509.jpg)
เวลาเปิด-ปิด : เปิดตลอด
วิธีการเดินทาง : นั่ง Seaplane 25 นาที
แผนที่ :
วิธีการเดินทาง : นั่ง Seaplane 25 นาที
แผนที่ :
เห็นไหมละคะว่ามีเงินเพียงแค่หมื่นต้นๆ ก็สามารถไปเที่ยวมัลดีฟส์ได้ ราคาไม่แพงอย่างที่คิดเลยใช่ไหมล่ะคะ ถ้าเทียบกับได้ไปนอนท่ามกลางมหาสมุทร นอนดูดาว และถ่ายรูปสวยๆ ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่คุ้มสุดๆ เอาไปเลย 5 ดาวรีบจองตั๋วแล้วไปเที่ยวมัลดีฟส์กันเลยดีกว่า
ไม่มีความคิดเห็น :
แสดงความคิดเห็น