![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjfyNwEr0ZTcRqiUz9RAZNKGg1KzlQvgJma8tjH8t8hie1VmBByToSGGlTkf-5GKFTwYXO4cRaobqqos7Rq5ix4mVuwdBJXpGBmLvsNIn1ha92tl_Cnl0qnFncPPHoTFbhane14rd8Vk3n6/s1600/AirportLink4_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdJj18SqQBknyAHJQ5jJct5npfQfe9hOrbU3hSwuqwWde-gAMgWoGY4GRdz8_2NyAxjkhPMF7Zgwqx1mxsJhAaYuj0kTopfCIZcRGvBUWt-AppHI7CUZd1qjI5aVZbP6jRps6ZBhOFA882/s1600/Checkin5_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitBnkZHkJRm6v1TXqajPtqaXUZuG3HzYQYQ-erx-rTUW-aA1tFE7KJioPkHI-DnDpRCqFDYr3jEEjX_YMhlLUgQb98DGyD4IY3Worz3S7rYFmqJXbH3RnJmnOr-K8whwoVdBht2vofHdE5/s1600/BKKTraffic1_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEih-n0OlO25QE2tCQJTa5Dm3GHkp_RYjTPQvMdOy6ZUy6JRC1U-OnVwjDAGGUe-_tBn7qTJDWuUbtrieai6B-KNhnbo7tJa10_dORH42Uf-m9Q1FhKWhTxFob_Fykh28ETDad36YaTdJRC4/s1600/AirportLink3_resize.jpg)
เดี๋ยวนี้ สายการบิน Thai Airways International (TG) หรือ การบินไทย ได้เปิดให้ บริการเช็คอิน ที่ แอร์พอร์ตลิงค์ สถานีมักกะสันแล้ว ดีจัง ถือเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่สะดวกมากขึ้น ไม่ต้องหิ้วหอบสัมภาระกระเป๋าตุงๆ หนักๆ นั่งแอร์พอร์ตลิงค์ไปถึงสนามบินสุวรรณภูมิ ท่านก็สามารถเช็คอินได้ที่ เคาน์เตอร์เช็คอิน สถานีมักกะสัน ซึ่งเปิดทำการระหว่างเวลา 07.00 - 21.00 น. ของทุกวัน ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป โดยท่านต้องมาทำการเช็คอินด้วยตนเองนะจ๊ะ ก่อนเวลาเครื่องออก 3-12 ชั่วโมง แล้วรอรับบัตรที่นั่งและบัตรสัมภาระ ทาง Airport Link เขาก็จะ Transfer กระเป๋าขึ้นเครื่องให้เลย แต่ช่วงนี้ เขาเปิดบริการเฉพาะผู้โดยสารที่เดินทางโดยสาย Express way เท่านั้นนะจ๊ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj6mydl1-tXmAXTQ_QuC6Iaqw5r8Jl0wNAmEbERyENDIyam9nlABGeTqyIUFMk3JhLm0pncSOI7uzpU6AHF7KoSXp616XsCpd14lqfQW4bb2HaLBHDc4IypZ3vP0oeK3tYmIMqPWFZeUmU-/s1600/AirportLink6_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLWaU2MefKza4uCuYUAWvCyGWECHr1TZ5LoQUXEkiWuwDdKQZl3VZEDZDDRZk28D8OronwNWgEf3rvFtaGyesgljlV23qEMUKhezCs-TGMsfcYxk6uvC59smRVrAJfRtDRZUxCcoNjLZiT/s1600/AirportLink5_resize.jpg)
ส่วนผู้โดยสารที่ไม่สามารถ Check-in ที่สถานีมักกะสันได้ มีดังนี้
1. ผู้โดยสารเดินทางเข้าอเมริกา
2. ผู้โดยสารที่เป็นตัวเดินทาง UM
3. ผู้โดยสารที่ขอรถเข็น
4. ผู้โดยสารที่ตั๋ว Stand by
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjkUE8BXTfSvVp-ill-m8C-sFtT3OWptY32uhmooowSGVCp9rD9lFJsmXAoE6SVrfSqk-8TLLuE4rldOvPrpzZK2-y3rhVCzR4SJtbbbpmqfIy2TEatzb_1sIS2JIMe0JTugw-GTPVUEEW/s1600/Checkin6_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhzPrxWyPEDaspUfwtGmzHqa2iQZPGd_sJhD03v3u6aDnINAx4k7Y_c7VVYMn-7UnXvy8bQktEjVWHjpznDEl4_TB-Pph7TCh9pR3UWDfMA5M9fZJ-In48vkfKrCH5C5HdynMi4H8EsFsUB/s1600/Checkin3_resize.jpg)
ถ้าท่านต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม ท่านสามารถติดต่อสอบถามได้ที่เบอร์โทร 02-131-5700 ต่อ 3516 , 3517
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3bCMsMxqQ7DAKn_qaxL2EgOIm8SZwn-VipT9Ej4kVeUcOjGO1M-y7G6Z81o90BrjwtgPH76gDBlUJJS9gVDbDXZ2IEGxP6ibstC5_XAsD9yacKdH0ThQ9P7vKKKYoqswO2Zj5RDnI71Xc/s1600/AirportLink8_resize.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1Z4lwYAAb4MYKX6zn3butfAlcHy0ahfLM44kVUph3fdKQjKsQT5b7rJy8A6iMkO743g1m1-S1jWcCQrTmZHFGGY0pYsskrKC8m4i8T7UWiYxEKvm9oQNWRIlVcR9Gnq73PKhpX-dhJOjA/s1600/Checkin4_resize.jpg)
“มัชรูมทราเวล” หวังว่า รถไฟฟ้า แอร์พอร์ตเรลลิงค์ รวมทั้ง สายการบินอื่นๆ จะเพิ่มบริการต่างๆ ในการเดินทางของคนกรุงเทพฯ หรือ คนที่มาเที่ยวกรุงเทพฯ ให้สะดวกสบายมากขึ้น แล้ว “มัชรูมทราเวล” จะแจ้งข่าวให้ทราบเป็นระยะๆ โปรดติดตามตอนต่อไปนะจ๊ะ
ไม่มีความคิดเห็น :
แสดงความคิดเห็น